Sashin Koda

E3H.1911

Short Bayani:


Bayanin Samfura

Alamar samfur

Wannan samfurin 3 da aka saita yana nuna ainihin tsarin koda. Zamu iya samun samfurin farko na ɓangaren gaba na koda, faɗaɗa sau 3, yana nuna glandar adrenal, cortex, medulla, pyramids tare da papillae, ƙashin ƙugu da jijiyoyin jini. Misali na biyu, wanda ke wakiltar nephron ya kara fadada sau 120, yana nuna tubules na koda, tsarin bututun tattarawa da kuma madaurin Henle. na ukun yana misalta gawar Malpighian tare da kambun Bowman, sau 700 girman rayuwa. Duk waɗannan samfuran babban kayan aiki ne don fahimtar aikin ƙodar koda a cikin dukkan bayanai na ciki.

Wannan samfurin ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan 3 masu girma na ɓangaren koda, nephron da glomerulus, wanda ke nuna tsarin ɓangaren koda (koda ta koda, ƙwallon ƙwallon ƙafa, ƙushin kusurwa, ƙwanƙolin medullary, tattara bututu, bututun madara, koda na calyx, koda calyx, Renal ƙashin ƙugu, ureter); tsarin nephron, koda na koda (wanda ake kira glomerulus) da kuma ƙananan hanji; Tsarin glomerular (wanda ya kunshi duniyoyi na jijiyoyin jini da kalamu na koda, amma kuma yana nuna kwayoyin parabulbar, dunkulen dunkulen hanji da kuma Sel din kafa) da jijiyoyin jini da sauran sifofi.


  • Na Baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta sakon ka anan ka turo mana